RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 18-04-2014 saa 20:15'  -  Basketball: Shampiyona irakomeza mu mpera z’icyumweru hakinwa imikino y’ibirarane  |  Yanditswe kuya 15-04-2014 saa 15:14'  -  Abakinnyi ba Volleyball bitwaye neza mu mikino Nyafurika bagenewe amadorali 800  |  Yanditswe kuya 14-04-2014 saa 14:19'  -  Beach Volley: Abakobwa b’u Rwanda batwaye igikombe cya Afurika-Abahungu berekeza mu mikino Olympic  |  Yanditswe kuya 4-04-2014 saa 19:39'  -  Basketball: Uko imikino ya shampiyona iteganyijwe k’umunsi wa 10 n’u wa 11  |  Yanditswe kuya 3-04-2014 saa 16:05'  -  Shampiyona ya Handball yakomeje k’umunsi wa 2 wayo
FEASSA Umunsi wa gatatu: APE Rugunga yabonywemo APR FC
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Imikino ikomeje kubera I Bujumbura abanyarwanda bakomeje kugerageza kwitwara neza ari nako hagenda hagaragaramo udushya twinshi.

Mu mukino w’umupira w’amaguru wahuje ikipe ya APE Rugunga na St Mary’s Kitende yo muri Uganda, bamwe mu batoza b’aba bagande baje guteza imvururu bavuga ko ikipe yaje gukina atari abanyeshuri ahubwo ari abakinnyi ba APR FC.

Ibi byabaye ubwo APE yari ibonye igitego cyayo cya mbere cya Isaac Muganza, ntago ari ubwa mbere iyi kipe y’abagande ibanzwa igitego mu mikino ya FEASSA yihariye kuva 2004. Umukino waje guhagarara hafi iminota 5 basubira mu byangombwa gusa uza gukomeza. Mu yindi mikino ikipe ya Handball y’abakobwa ya APAPEKI Gicumbi yabonye tike yo kuzakina imikino ya ½ nyuma yo gukina umukino wayo wa gatatu ari nawo wa nyuma mu itsinda idatsindwa, gusa uyu munsi ikaba yanganyije.

Mu gusiganwa ku maguru ni bwo batangiraga maze muri metero 10 000 umunyarwanda aza kwegukana umwanya wa kabiri inyuma y’umurundi wari ukubutse mu mikino Olympic i Londres. Muri metero 100, 200, na 400 imikino ya nyuma ni kuri uyu wa gatatu.

Muri rusange uyu munsi abanyarwanda bakinnye imikino 13 batsindamo 7 banganya 2 indi 4 barayitsindwa, aha ntiharimo gusiganwa ku maguru .

Umukino w’umunsi ni Umupira w’amaguru amakipe 3 yose yakinnye ntayatsinzwe, mu gihe ikipe y’umunsi ari APE Rugunga y’umupira w’amaguru yitwaye neza imbere y’ikipe yigize ubukombe muri FEASSA.

Muri iyi kipe twegereye umwe mu bakinnyi bayo Emery Bayisenge wanitwaye neza mu mukino, atubwira ko umukino utari woroshye n’ubwo utari unakomeye cyane gusa anasanga umusifuzi atababaniye.

«Twagerageje gukina neza tubona n’igitego mu gice cya mbere ariko mu gice cya kabiri ntago abasifuzi bakoze akazi kabo nkuko bikwiye, bituma abakinnyi bacu bapfa mu mutwe bityo birangira tunganyije » Emery Bayisenge.

Muri Rusange dore uko imikino yagenze yose

Handball (Abakobwa)

APAPEKI Gicumbi 23-23 Kamusinga(Kenya)

Handball (Abahungu)

ESEKI 23- 24 L.T.S Luc (Burundi)

Volleyball( Abakobwa)

Indangaburezi (Seti) 3-0 E.S.T Kamenge (Burundi)

Volleyball (Abahungu)

GSOB Indatwa (Seti) 3- 1 Hospital Hill (Kenya)

Lycee de Nyanza (Seti) 2- 3 E.T.S Kamenge (Burundi)

Basketball (Abakobwa)

APACE 63-54 Nabisunsa Girls S( Uganda)

Basketball (Abahungu)

Eteni Rubavu 53-57 L.T.S.Luc (Burundi)

LDK 111- ST Mary’s Kisubi(Uganda)

Rugby

Isetar Runda 9-97 Kakamega (Kenya)

Football (Abakobwa)

GS Remera Rukoma 4-1 Tartar (Kenya)

Solidarity Academie 3- 0 Kawempe Muslim ( Uganda)

Football (Abahungu)

ESIG 2- 1 St Anthony (Kenya)

APE Rugunga 1- 1 St Mary’s Kitende

Athletism (Abakobwa)

100m: 1 azakina Final

200m: 2 bazakina Final

Athletism (Abahungu)

10 000 m: U Rwanda rwabonye umudari w’umuringa

100 m\: Abakinnyi 2 bazakina Final

200 m : 1 azakina Final


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2013 - 2014.
Shampiyona umunsi wa 23
Nimero Ikipe Imikino Amanota
01 RAYON SPORTS 23 55
02 APR FC 23 55
03 AS KIGALI 21 44
04 POLICE FC 23 41
05 KIYOVU SPORTS 23 37
06 MUSANZE 23 36
07 ESPOIR 23 35
08 MUKURA 22 22
09 ETINCELLES 23 22
10 GICUMBI 23 21
11 MARINES 23 20
12 AS MUHANGA 23 18
13 AMAGAJU 23 17
14 ESPERENCE 22 16
Urutonde rurambuye